Hỏi gì - đáp ấy: Luật quy định ngân hàng dc dùng bp mạnh để thu hồi ts thế chấp mà đúng ko các ace?

#21

on 10.10.16 12:20

Linhchi

Thiên sứ 2T : cấp 1
http://www.tuoitrevn.net/t989-topic
Thiên sứ 2T : cấp 1
Mong mn giúp đỡ e nha
#22

on 12.10.16 11:48

hanoinho

Thành viên nhút nhát

Thành viên nhút nhát
quyền lợi thuộc về ngân hàng mà, được áp dụng các biện pháp để thu hồi tsđb hết á,nhưng đôi khi bị dè chừng bởi dư luận, báo chí thôi , cho nên tốt nhất là thỏa thuận ổn thỏa với các bên để đảm bảo quyền lợi
#23

on 12.10.16 11:49

hoanglong89

Thành viên nhút nhát

Thành viên nhút nhát

@Linhchi đã viết:Mong mn giúp đỡ e nha
Giúp đỡ gì bé ơi. Có thắc mắc gì cứ nói để anh chị em ở đây tư vấn cho nè
#24

on 12.10.16 11:52

bimbimbim

Thành viên nhút nhát

Thành viên nhút nhát

@hanoinho đã viết:quyền lợi thuộc về ngân hàng mà, được áp dụng các biện pháp để thu hồi tsđb hết á,nhưng đôi khi bị dè chừng bởi dư luận, báo chí thôi , cho nên tốt nhất là thỏa thuận ổn thỏa với các bên để đảm bảo quyền lợi

Việc xử lý tài sản bảo đảm là hoạt động được pháp luật cho phép, quy định khá cụ thể tại nghị định số 163/2006/NĐ-CP, thông tư liên tịch số 16/2014/TTLT-BTP-BTNMT-NHNN. Theo đó, tổ chức tín dụng được thực hiện xử lý tài sản bảo đảm theo phương thức mà các bên thỏa thuận, bao gồm: Bán tài sản bảo đảm, nhận tài sản bảo đảm để thay thế cho việc thực hiện nghĩa vụ trả nợ của khách hàng. Nếu khách hàng không giao tài sản bảo đảm cho cán bộ ngân hàng để xử lý thì ngân hàng có quyền thu giữ tài sản bảo đảm.
Khoản 1 Điều 63 Nghị định 163/2006/NDD-CP quy định rõ: “Bên giữ tài sản bảo đảm phải giao tài sản đó cho người xử lý tài sản theo thông báo của người này; nếu hết thời hạn ấn định trong thông báo mà bên giữ tài sản bảo đảm không giao tài sản thì người xử lý tài sản có quyền thu giữ tài sản bảo đảm theo quy định tại khoản 2 Điều này để xử lý hoặc yêu cầu Tòa án giải quyết”.
#25

on 12.10.16 18:26

Nhungs2

Thiên sứ 2T : cấp 1
http://www.teenvi.com/f148-forum
Thiên sứ 2T : cấp 1
nghe mn nói mà e cũng mở mang thêm nhiều


:@@:  Các bạn trẻ hãy cùng nhau chấp hành tốt Quy định của Diễn đàn Tuổi trẻ VN nhé :camnang: 
.....................................................
#26

on 18.10.16 22:31

bimbimbim

Thành viên nhút nhát

Thành viên nhút nhát
#27

on 18.10.16 22:33

tranlam

Thành viên nhút nhát

Thành viên nhút nhát

@Nhungs2 đã viết:nghe mn nói mà e cũng mở mang thêm nhiều
Đúng rồi đó, cos thể biết thêm được luật, cũng như có thêm nhiều kiến thức, cứ để dành biết đâu mai mốt có cơ hội dùng đến, với lại biết cái nào có hại thì né đi :))
#28

on 18.10.16 22:57

Đại Gia

Thành viên Năng Nổ
http://raovat.tuoitrevn.net/f20-forum
Thành viên Năng Nổ
biết thế này ngày xưa e đi học luật

Bình luận bằng facebook

   

Quyền hạn của bạn

   
Bạn không có quyền trả lời bài viết

2T Ads

Vừa cập nhật